bannerxx

Blog

Nawa ne Kudin Noman Tumatir a cikin Poly

Girma tumatir a cikiPoly-greenhouseya zama sananne saboda yanayin sarrafawa da suke bayarwa. Wannan hanyar tana bawa manoma damar haɓaka samarwa da kuma amsa buƙatun sabbin kayan amfanin gona masu lafiya. Koyaya, yawancin masu noman noma galibi suna damuwa game da farashin da ke tattare da hakan. A cikin wannan labarin, za mu rushe farashin da ke tattare da shuka tumatir a cikin waniPoly-greenhouse, gami da kuɗaɗen gini, farashin kai tsaye da kai tsaye, komawa kan saka hannun jari, da wasu nazarin shari'o'i.

Zaɓin Abu: Abubuwan farko donPoly-greenhousesun haɗa da tsarin tsarin (kamar aluminum ko karfe) da kayan rufewa (kamar polyethylene ko gilashi). Aluminum greenhouses suna da ɗorewa amma sun zo tare da babban jari na farko, yayin da fim ɗin filastik ba shi da tsada amma yana da ɗan gajeren lokaci.

Gona ɗaya ta zaɓi polyethylene don abin rufewa, wanda ke adana farashi na farko amma yana buƙatar sauyawa na shekara-shekara. Wata gona ta zaɓi gilashin dorewa, wanda, yayin da farko mai tsada, yana ba da tsawon rayuwa, yana ba da mafi kyawun ƙima akan lokaci.

Kamfanoni: Mahimman abubuwa kamar tsarin ban ruwa, na'urorin samun iska, dumama, da tsarin sanyaya suma suna ba da gudummawa ga ƙimar gini gabaɗaya.

Don murabba'in mita 1,000Poly-greenhouse, zuba jari a sarrafa kansa don ban ruwa da tsarin kula da zafin jiki yawanci kusan $20,000. Wannan saka hannun jarin ababen more rayuwa yana da mahimmanci don samun nasarar aiki na greenhouse.

A taƙaice, farashin gina tsaka-tsakiPoly-greenhouse(mita murabba'in 1,000) yawanci jeri daga $15,000 zuwa $30,000, ya danganta da zaɓin kayan aiki da kayan aiki.

Kudin Kai tsaye da Kai tsaye naPoly-greenhouseNoman Tumatir

Kudin da ke tattare da shuka tumatir a cikin waniPoly-greenhouseana iya karkasa su zuwa farashi kai tsaye da kuma kai tsaye.

1,KiyastaPoly-greenhouseFarashin Gina

Mataki na farko a noman tumatir shine gina aPoly-greenhouse. Farashin ginin ya dogara da dalilai da yawa, gami da nau'inPoly-greenhouse, zaɓin kayan aiki, da abubuwan more rayuwa masu mahimmanci.

Nau'inPoly-greenhouse: Daban-daban iriPoly-greenhouse, irin su tazara ɗaya, sau biyu, ko tsarin sarrafa yanayi, sun bambanta sosai cikin farashi. Filastik na gargajiyaPoly-greenhouseyawanci farashin tsakanin $10 zuwa $30 a kowace murabba'in mita, yayin da manyan gine-gine masu wayo na iya wuce $100 a kowace murabba'in mita.

A wani yanki, Chengfei Greenhouse ya zaɓi gina robobin gargajiya mai faɗin murabba'in mita 500Poly-greenhouse, tare da zuba jari na farko na kusan $15,000. Wata gona kuma ta zaɓi wani wuri mai wayo mai girman gaske, wanda farashinsa ya kai kusan $50,000. Duk da yake farashin farko na babban greenhouse ya fi girma, ingantaccen aikin gudanarwa a cikin dogon lokaci zai iya haifar da karuwar yawan amfanin ƙasa da riba.

CFGET

2,Farashin Kai tsaye

Tsari da Seedlings: Ingantattun tsaba na tumatir da tsire-tsire yawanci farashin tsakanin $200 zuwa $500 kowace kadada.

Manoma sukan zaɓi ingantaccen bita, mai yawan amfanin gona, iri masu jure cututtuka, wanda zai iya samun farashi mai girma amma yana haifar da girbi mai girma.

Taki da magungunan kashe qwari: Dangane da buƙatun amfanin gona da tsare-tsaren aikace-aikace, takin zamani da magungunan kashe qwari gabaɗaya suna daga $300 zuwa $800 a kowace kadada.

Ta hanyar gwada ƙasa, manoma za su iya tantance buƙatun abinci mai gina jiki da haɓaka aikace-aikacen taki, haɓaka ƙimar girma da rage amfani da magungunan kashe qwari.

Ruwa da Wutar Lantarki: Hakanan dole ne a yi la'akari da tsadar ruwa da wutar lantarki, musamman lokacin amfani da ban ruwa mai sarrafa kansa da tsarin kula da muhalli. Kudin shekara-shekara na iya kaiwa $500 zuwa $1,500.

Wata gona ta inganta tsarinta na ban ruwa, inda ta tanadi kashi 40 cikin 100 akan farashin ruwa da wutar lantarki, wanda hakan ya rage yawan kashe kudaden gudanar da aiki.

greenhouse

3,Farashin Kai tsaye

Farashin Ma'aikata: Wannan ya haɗa da kashe kuɗi don shuka, sarrafawa, da girbi. Dangane da yanki da kasuwar aiki, waɗannan farashin na iya zuwa daga $2,000 zuwa $5,000 a kowace kadada.

A cikin yankunan da ke da tsadar aiki, manoma na iya gabatar da kayan aikin girbi na inji, wanda ke rage yawan kuɗin aiki yayin haɓaka aiki.

Kudin Kulawa: Kulawa da kula da kayanPoly-greenhouseda kayan aiki kuma kashe kuɗi ne, yawanci kusan $500 zuwa $1,000 a kowace shekara.

Dubawa da kulawa na yau da kullun na iya taimakawa hana gyare-gyare masu tsada a cikin layi, yana mai da shi saka hannun jari mai hikima.

Gabaɗaya, jimlar farashin shuka tumatir a cikin waniPoly-greenhousena iya zuwa daga $6,000 zuwa $12,000 a kowace kadada, ya danganta da sikelin da ayyukan gudanarwa.

4,Komawa kan Zuba Jari donPoly-greenhouseNoman Tumatir

Komawa kan saka hannun jari (ROI) shine ma'auni mai mahimmanci don kimanta ƙarfin tattalin arziƙin noman tumatir a cikin waniPoly-greenhouse. Yawanci, farashin kasuwa na tumatir ya tashi daga $0.50 zuwa $2.00 a kowace laban, yanayin yanayi da buƙatun kasuwa suka rinjayi.

Yin la'akari da yawan amfanin ƙasa na shekara-shekara na fam 40,000 a kowace kadada, tare da matsakaicin farashin siyarwa na $1 kowace fam, jimlar kudaden shiga zai zama $40,000. Bayan an cire jimlar kuɗin (bari mu ce $10,000), ribar da za ta samu za ta zama $30,000.

Yin amfani da waɗannan adadi, ana iya ƙididdige ROI kamar haka:

ROI=(Ribar Net/Jimlar Farashin)×100%

ROI=(30,000/10,000)×100%=300%

Irin wannan babban ROI yana da kyau ga yawancin masu zuba jari da manoma da ke neman shiga filin.

5,Nazarin Harka

Nazari na 1: Babban Tech Greenhouse a Isra'ila

Gidan gine-gine na zamani a Isra'ila yana da jimillar jari na $200,000. Ta hanyar sarrafa kaifin basira da ingantaccen ban ruwa, yana samun yawan amfanin ƙasa na fam 90,000 a kowace kadada, yana haifar da kuɗin shiga na shekara na $90,000. Tare da ribar net na $ 30,000, ROI shine 150%.

Nazari Na Biyu: Gidan Ganyen Gargajiya a Tsakiyar Yammacin Amurka

Gidan gine-gine na gargajiya a Amurka Midwest yana da jimillar jari na $50,000, yana samar da fam 30,000 a kowace kadada kowace shekara. Bayan cire farashin, ribar net shine $ 10,000, wanda ya haifar da ROI na 20%.

Waɗannan nazarin yanayin suna nuna yadda nau'in greenhouse, matakin fasaha, da ayyukan gudanarwa ke shafar ROI kai tsaye.

Barka da zuwa don ƙarin tattaunawa da mu!

tuntuɓar cfgreenhouse

Lokacin aikawa: Mayu-01-2025
WhatsApp
Avatar Danna don Taɗi
Ina kan layi yanzu.
×

Sannu, Wannan shine Miles He, Ta yaya zan iya taimaka muku a yau?